- 10/03/2024 10:39:00 PM
- Đã xem: 374
- Phản hồi: 0
Nhằm tăng cường công tác kiểm tra phát hiện, chấn chỉnh kịp thời các sai phạm, xử lý nghiêm các hành vi vi phạm theo quy định của pháp luật, góp phần tăng cường hiệu lực, hiệu quả công tác quản lý nhà nước về y tế, đưa hoạt động của các cơ sở y tế tư nhân vào nề nếp, góp phần tích cực trong công tác chăm sóc, bảo vệ và nâng cao sức khỏe nhân dân. UBND huyện Tam Đường đã thành lập đoàn kiểm tra Liên ngành tổ chức kiểm tra việc chấp hành các quy định của pháp luật về hành nghề y tư nhân và các cơ sở dịch vụ thẩm mỹ, chăm sóc sắc đẹp trên địa bàn huyện