- 07/09/2023 02:57:00 AM
- Đã xem: 1159
- Phản hồi: 0
Trong hành trình chinh phục đói nghèo, mỗi người tự chọn cho mình một cách làm và hướng đi khác nhau. Nhờ sự mạnh dạn, chăm chỉ và sáng tạo, nhiều người đã gặt hái được thành công, thoát nghèo, vươn lên làm giàu bằng chính đôi tay, khối óc của mình và trở thành những điển hình làm kinh tế giỏi của địa phương. Chị Bùi Thị Ngân, sinh năm 1989 ở bản Đông Phong, xã Thèn Sin là một trong số những gương điển hình làm kinh tế giỏi.