-
27/02/2023 03:48:00 AM
-
Đã xem: 709
-
Phản hồi: 0
Với đặc thù huyện miền núi có 12 dân tộc anh em sinh sống, trong đó đồng bào dân tộc thiểu số chiếm gần 85%. Trên cơ sở đó, những năm qua Tam Đường đã triển khai nhiều giải pháp, chính sách ưu tiên nhằm thực hiện hiệu quả mục tiêu nâng cao, phát triển toàn diện nguồn nhân lực các dân tộc thiểu số về thể lực, trí lực, tác phong, kỹ năng, cơ cấu hợp lý. Từng bước thu hẹp khoảng cách với trình độ chung của huyện, đáp ứng yêu cầu phát triển trong thời kỳ mới.